Trang chủ Vật Lý Lớp 8 1 vòng dài 4km tay đua đua 15 vòng với...

1 vòng dài 4km tay đua đua 15 vòng với thời gian là 1,2 giờ hỏi vận tốc của tay đua câu hỏi 2154788 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

1 vòng dài 4km tay đua đua 15 vòng với thời gian là 1,2 giờ hỏi vận tốc của tay đua

Lời giải 1 :

     Quãng đường tay đua phải chạy dài là `:`

        `S = 4 . 15 = 60 ( km )`

      Vận tốc của tay đua đó là `:`

   `V = S/t = 60/( 1,2 ) = 50 ( km` `/` giờ `)`

                              Đáp số `: 50` `km` `/` giờ `.`

Thảo luận

Lời giải 2 :

quãng đường mà tay đua chạy là

`15*4=60 ` (km)

vận tốc của tay đua là

`V= s/t= 60/1,2 = 50 ` (km/h)

Vậy vận tốc tay đua là : 50 km/h

Bạn có biết?

Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 8

Lớp 8 - Năm thứ ba ở cấp trung học cơ sở, học tập bắt đầu nặng dần, sang năm lại là năm cuối cấp áp lực lớn dần nhưng các em vẫn phải chú ý sức khỏe nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK