Trang chủ Vật Lý Lớp 8 1 người ra khỏi nhà lúc 5h sáng để đi...

1 người ra khỏi nhà lúc 5h sáng để đi tập thể dục đến công viên biết từ nhà ra đến công viên là dài 2,5km người đó chạy với 5km/h hỏi thời gian chạy từ công vi

Câu hỏi :

1 người ra khỏi nhà lúc 5h sáng để đi tập thể dục đến công viên biết từ nhà ra đến công viên là dài 2,5km người đó chạy với 5km/h hỏi thời gian chạy từ công viên về nhà là bao nhiêu

Lời giải 1 :

Đáp án+Giải thích các bước giải:

S=2,5km

v=5km/h

t=?

Thời gian chạy từ công viên về nhà là:

t=`(S)/(v)`=`(2,5)/(5)`=0,5(h)

Vậy thời gian người đó chạy từ công viên về nhà là 0,5h=30 phút

Thảo luận

-- ông vô lại thì ko đc copy
-- ok chứ gì chân thành 2 tay ko vô
-- vô ko copy ok
-- ik xin rồi đó
-- ko copy và cày trên 15 câu vào thứ 3 tuần tới ko cày thì hiểu rồi đấy
-- hôm nay ?
-- thứ 3 tuần tới cày trên 15 câu tầm 20 câu
-- ok thứ 3

Lời giải 2 :

Đáp án: 30 phút

 

Giải thích các bước giải:

 Thời gian chạy từ công viên về nhà là :

            2,5 ÷ 5 = 0,5 (giờ) = 30 (phút)

Bạn có biết?

Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 8

Lớp 8 - Năm thứ ba ở cấp trung học cơ sở, học tập bắt đầu nặng dần, sang năm lại là năm cuối cấp áp lực lớn dần nhưng các em vẫn phải chú ý sức khỏe nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK