a,hiệu 2 số là 2
số bé (4010+2):2=2006
số lớn 200-2=2004
b,Hiệu 2 số đó là 24+1=25
số bé là : (2345-25):2=1160
số lớn là:2345-1160=1185
Đáp số: số bé 1160
số lớn 1185
c,Hiệu 2 số là: (4 + 1) x 2 = 10
Số bé là: (2006 - 10) : 2 = 998
Số lớn là: 998 + 10 = 1008
d,
hiệu hai số là
5 x 2 = 10
số bé là
(2006 -10) : 2 = 998
số lớn là
998 + 10 = 1008
e,
Hiệu 2 số là: 4 x 2 = 8
Số bé là: (2006 - 8) : 2 = 999
Số lớn là: 999 + 8 = 1007
a.
hai số chẵn liên tiếp cách nhau 2 đơn vị ( tức là hiệu của số lớn và số bé là 2 )
số lớn là:
( 4010 + 2 ) : 2 = 2006
số bé là:
2006 - 2 = 2004
đáp số: 2006 và 2004
b
hiệu của chúng là:
24 + 1 = 25
số lớn là:
( 2345 + 25 ) : 2 = 1185
số bé là:
1185 - 25 = 1160
đáp số: 1185 và 1160
c
giữa chúng có 4 số chẵn nên sẽ có 5 lần hiệu
hiệu của chúng là:
5 x 2 = 10
số lớn là:
( 2006 + 10 ) : 2 = 1008
số bé là:
2006 - 1008 = 998
đáp số:1008 và 998
d
ta có:
C1-L1-L2-L3-L4-C2 ( L là lẻ;C là chẵn nha)
nhìn vào đó ta thấy: số chẵn hơn kém số lẻ liền kề 1 đơn vị còn số lẻ hơn hoặc kém số lẻ liền kề 2 đơn vị.
hiệu của hai số là
2 + 2 +2 = 6
số lớn là:
( 2006 + 6 ) : 2 = 1006
số bé là:
2006 -1006 = 1000
đáp số; 1006 và 1000
e.
hiệu của chúng là:
4 x 2 = 8
số lớn là:
( 2006 +8) : 2= 1007
số bé là:
1007 - 8 = 999
đáp số :1007 và 999
HỌC TỐT NHÉ!!!!!
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK