Đáp án:
(1)
5l = 5000ml
1.7km = 1700m = 170dm
2.1 cân = 21 lạng
400g = 0.4kg
14dm3 = 14l = 0.014m3 = 14000cm3
0.33m = 330mm
0.6kg = 0.6 cân = 6 lạng
3.8dm3 = 3.8l = 3800cm3 = 3800cc
(2) Quyển sách đặt nằm yên trên bàn chịu tác dụng của lực hút Trái Đất (trọng lực) có hướng thẳng đứng và chiều từ trên xuống dưới và phản lực của bàn có hướng thẳng đứng và chiều từ dưới lên trên
Đáp án:
Trọng lực và phản lực
Giải thích các bước giải:
1. 5l=5000ml
1,7km=1700m=170dm
400g=0,4kg
\(14d{m^3} = 14l = 0,014{m^3} = 14000c{m^3}\)
0,33m=330mm
0,6kg=0,6 cân=600 lạng
\(3,8d{m^3} = 3,8l = 0,0038{m^3} = 3800c{m^3}\)
2. Trọng lực và phản lực
Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 6 - Là năm đầu tiên của cấp trung học cơ sở. Được sống lại những khỉ niệm như ngày nào còn lần đầu đến lớp 1, được quen bạn mới, ngôi trường mới, một tương lai mới!
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK