Đáp án:
1. P=6N
2. 2cm
Giải thích các bước giải:
1. m=600g=0,6kg
quả cầu đứng yên vì trọng lực tác dụng lên quả nặng cân bằng với lực đàn hồi của lò xo
P=m.10=6N
2. l=30cm=0,3m ;m=100g=0,1kg , \(\Delta l = 1cm = 0,01m\)
m'=200g=0,2kg
vì khối lượng tỉ lệ thuận với độ dãn của lò xo lên khi khối lượng tăng gấp đôi thì độ dãn lò xo tăng gấp đôi
=> dãn 2cm
1) Vì quả nặng chịu tác dụng của 2 lực cận bằng là lực giữ của lò xo và lực hút của Trái Đất.
Mk chỉ bt vậy thôi
Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 6 - Là năm đầu tiên của cấp trung học cơ sở. Được sống lại những khỉ niệm như ngày nào còn lần đầu đến lớp 1, được quen bạn mới, ngôi trường mới, một tương lai mới!
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK