Trang chủ Vật Lý Lớp 8 máy bay trực thăng khi cất cánh động cơ có...

máy bay trực thăng khi cất cánh động cơ có công suất 92400 W tạo ra một lực phát động 6600 N nâng máy bay lêm đều. a) Công của động cơ thực hiện trong 40s. b)

Câu hỏi :

máy bay trực thăng khi cất cánh động cơ có công suất 92400 W tạo ra một lực phát động 6600 N nâng máy bay lêm đều. a) Công của động cơ thực hiện trong 40s. b) Độ cao máy bay được trong thời gian đó.

Lời giải 1 :

Đáp án:

 A=3696000J

h=560m

Giải thích các bước giải:

 Công mà động cơ máy bay thực hiện

Pcs=A/t

=>A=Pcs.t

=>A=92400.40=3 696 000 (J)

Độ cao mà máy bay thực hiện trong thời gian đó

F=P

A=P.h

=>h=A/P

=>h=3696000/6600=560 (m)

Thảo luận

Lời giải 2 :

a. Công động cơ thực hiện trong 40s:

$A=Pt=92400.40=3696000J$

b. Độ cao máy bay:

$h=\dfrac{A}{F}=\dfrac{3696000}{6600}=560m$

Bạn có biết?

Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 8

Lớp 8 - Năm thứ ba ở cấp trung học cơ sở, học tập bắt đầu nặng dần, sang năm lại là năm cuối cấp áp lực lớn dần nhưng các em vẫn phải chú ý sức khỏe nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK