Câu hỏi :
Loại quạt điện tiêu thụ NHIỀU điện năng nhất?
A.220V-60W
B.220V-100W
C.220V-80W
D.220V-120W
Giúp mih với ạ
Lời giải 1 :
Đáp án đúng là `A. 220V-120W`
Giải thích vì : Nó có công suất nhiều hơn các lựa chọn còn lại.
Chúc bạn học tốt nha
`hvh`
Lời giải 2 :
A. 220V-60W
B. 220V-100W
C. 220V-80W
D. 220V-120W
`->` Vì cả bốn loại quạt đều có cùng điện áp định mức là `220V,` nhưng quạt `a` có công suất định mức là `60W,` `b` có công suất định mức là `100W,` c có công suất định mức là `80W,` `d` có công suất định mức là `120W,` mà `60W<80W<100W<120W` nên quạt điện d tiêu thụ nhiều điện năng nhất