Trang chủ Toán Học Lớp 5 Giúp mik vs ạ Cảm ơn mn câu hỏi 3389930...

Giúp mik vs ạ Cảm ơn mn câu hỏi 3389930 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

Giúp mik vs ạ Cảm ơn mn

image

Lời giải 1 :

                                                                          

                                                                         Giải

                        Giá tiền 1 kg đường năm nay so với năm ngoái tăng lên số phần trăm là

                                                10500 : 7200 = 1,4583 = 145,83%

                                           Số tiền năm ngoái mua 35kg là

                                                    7200x35 =252000( Đồng )

                Với số tiền mua dc 35kg đường năm ngoái thì năm nay mua đc số kg đường là

                                                   252000 : 10500 = 24 ( kg )

                                                                                       đ/s : 24 kg

Vote mk với nha

 

Thảo luận

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 5

Lớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK