Mk gửi nhé,nhớ vote cho mk nha🥰🥰
Đáp án:Đáp án: đáp án là :1kg: 2 500 đồng; 1kg mận: 1 250 đồng.
Giải thích các bước giải:
21:14=1,5(kg)
Giả sử sọt đựng đầy 14 kg tính năng.
Nếu mỗi lần bỏ đi 1kg thì thay vào đó 1,5kg mận, sọt sẽ nặng thêm:
1,5-1=0,5(kg)
Vì vậy, với 14kg suy ra thì 18kg vừa cân vừa cân nặng thêm: 18-14 =4(kg)
Ta đã thay thế một số công thức là: 4:0,5=8(kg)
Lúc đó trong sọt còn: 14-8=6(kg)
Và ta đã thay vào đó một số thăng là: 18-6=12(kg)
Giá tiền 12kg thăng và 6kg sáng đều là: (30000: 2 = 15000 ) (đồng)
Giá tiền 1kg thăng là: (15:12 = 1250 )(đồng)
Giá tiền tệ 1kg là: (15000: 6 = 2500 ) (đồng)
Đáp số: 1kg táo: 2 500 đồng; 1kg mận: 1 250 đồng.
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK