Trang chủ Toán Học Lớp 5 dùng một số tiền mua gạo tẻ với giá 6000...

dùng một số tiền mua gạo tẻ với giá 6000 đồng/1kg thi mua được 30kg. Với số tiền đó nếu mua gạo nếp với giá 9000 đồng/1kg thi mua được bao nhiêu ki-l

Câu hỏi :

dùng một số tiền mua gạo tẻ với giá 6000 đồng/1kg thi mua được 30kg. Với số tiền đó nếu mua gạo nếp với giá 9000 đồng/1kg thi mua được bao nhiêu ki-lô-gam?

Lời giải 1 :

Đáp án:

 

Giải thích các bước giải:

Tổng số tiền người đấy có là:

               6000×30=180000(đồng)

Dùng số tiền đó đi mua gạo nếp thì được số kg là:

      180000 : 9000 = 20(kg) 

                 Đáp số:.....

cho mk câu trả lời hay nhất nhé:)))

Thảo luận

Lời giải 2 :

Giải thích các bước giải:

Tổng số tiền người đó có là:

     6000 x 30 = 180000(đồng)

Dùng số tiền đó đi mua gạo nếp thì được số kg là:

      180000 : 9000 = 20(kg) 

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 5

Lớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK