Trang chủ Toán Học Lớp 4 Một cây bút giá 3500 đồng .Nếu mỗi học sinh...

Một cây bút giá 3500 đồng .Nếu mỗi học sinh mua 2 cây bút như thế thì 10 em mua hết bao nhiêu tiền? Giúp mình với mình sẽ vote 5 * và câu tl hay nhất!

Câu hỏi :

Một cây bút giá 3500 đồng .Nếu mỗi học sinh mua 2 cây bút như thế thì 10 em mua hết bao nhiêu tiền? Giúp mình với mình sẽ vote 5 * và câu tl hay nhất!

Lời giải 1 :

              Mỗi học sinh mua 2 cây bút với giá tiền là:

                         3500 × 2 = 7000 ( đồng)

              Vậy 10 em sẽ mua hết số tiền là:

                         7000 × 10 = 70000 ( đồng)

                                 Đáp số: 70000 đồng

 

Thảo luận

-- Mỗi học sinh mua 2 cây bút hết: 3500×2=7000(đồng) Như vậy 10 em mua bút như thế thì hết: 10×7000=70000(đồng) Đáp số:70000 đồng
-- cảm ơn bạn nhiều

Lời giải 2 :

Đáp án:

 

Giải thích các bước giải:

1 em mua 2 cây bút thì hết số tiền là :

   3500 x 2 = 7.000 ( đồng ) 

10 em thì mua số bút là :

   10 x 2 = 20 ( cây )

Số tiền 10 em phải trả là : 

   20 x 3500 = 70.000 ( đồng )

               Đáp số : 70.000 đồng

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK