Trang chủ Toán Học Lớp 4 Mua 3 thùng quýt hết 525000 đồng, mỗi thùng có...

Mua 3 thùng quýt hết 525000 đồng, mỗi thùng có 5kg quýt. Hỏi 1 kg quýt bao nhiêu tiền câu hỏi 3242831 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

Mua 3 thùng quýt hết 525000 đồng, mỗi thùng có 5kg quýt. Hỏi 1 kg quýt bao nhiêu tiền

Lời giải 1 :

Đáp án:

35 000 đồng.

Giải thích các bước giải:

Mỗi thùng có giá tiền là:

          $525\,000:3=175\,000$ (đồng).

Mỗi ki-lô-gam quýt có giá tiền là:

          $175\,000:5=35\,000$ (đồng).

                    Đáp số: 35 000 đồng.

Thảo luận

Lời giải 2 :

Mua số kg quýt hết 525000 đồng là : 

`5 xx 3 = 15 (kg)`

1 kg quýt hết số đồng là :

`52500 : 15 = 35000 (đồng)`

Đáp số :`35000` đồng

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK