Trang chủ Toán Học Lớp 4 Một hộp bánh có giá 52000 đồng.một hộp kẹo có...

Một hộp bánh có giá 52000 đồng.một hộp kẹo có giá 28500 đồng .lan mua 4 hộp bánh và 1 hộp kẹo thì phải trả cho người bán là bao nhiêu

Câu hỏi :

Một hộp bánh có giá 52000 đồng.một hộp kẹo có giá 28500 đồng .lan mua 4 hộp bánh và 1 hộp kẹo thì phải trả cho người bán là bao nhiêu

Lời giải 1 :

Đáp án:

 

Giải thích các bước giải:

 4 hộp bánh có giá là:

`52 000` x `4` = `208 000` (đồng)

Nếu Lan mua 4 hộp bánh và 1 hộp kẹo phải trả số tiền là: 

`208 000` + `28 500` = `236 500` (đồng)

            Đáp số: `236 500` đồng

Thảo luận

-- ???????
-- alo alo(làm câu địa `6` này ko cho nè)
-- ok
-- Trương nhóm ơi
-- Mình xin phép cày ít nha :((
-- Máy tính mình hư rồi, sử dụng đt thì khó để cày nhiều lắm ạ
-- Mai CN chị off hết ngày nhé e. Bận
-- ukm

Lời giải 2 :

Đáp án+Giải thích các bước giải:

 `4` hộp bánh có giá là:

`52000 × 4 = 208000(đồng)`

Nếu Lan mua `4` hộp bánh và `1` hộp kẹo thì phải trả cho người bán là:

`208000 + 28500 = 236500(đồng)`

   `ĐS`

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK