Tóm tắt:
1Kg nếp: 27000 đồng.
Mua được 4kg.
1Kg tẻ: 13500 đồng.
Hỏi mua được ? kg gạo tẻ.
Bài giãi~
Cách 1: Người đó có số tiền là:
27000 x 4 = 108000 (đồng)
Với số tiền đó sẽ mua được số gạo tẻ là:
108000 : 13500 = 8 (kg)
Đáp số: 8kg.
Cách 2: Số tiền mua 1kg gạo tẻ hơn 1kg gạo nếp số lần là:
27000 : 13500 = 2 (lần)
Người đó sẽ mua được số kg gạo tẻ là:
4 x 2 = 8 (kg)
Đáp số: 8kg.
:>>
Tóm tắt:
4kg gạo nếp : 27000 đồng 1kg
hỏi với số tiền đó sẽ mua được ..kg gạo : 13500 đồng 1kg
Giải thích các bước giải:
Người đó có tất cả số tiền là:
`27 000`x`4=108 000`(đồng)
Với số tiền đó sẽ mua được số ki - lô - gam gạo loại 13 500 đồng 1 kg là:
`108 000 : 13 500=8`(kg)
Đáp số : `8 kg`
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK