Trang chủ Toán Học Lớp 4 trước đây mua 50kg gạo phải trả 900 000 đồng...

trước đây mua 50kg gạo phải trả 900 000 đồng hiện nay giá bán mỗi kg gạo đã tăng 2000 đồng hỏi với 900 000 đồng hiện nay có thể mua được bao

Câu hỏi :

trước đây mua 50kg gạo phải trả 900 000 đồng hiện nay giá bán mỗi kg gạo đã tăng 2000 đồng hỏi với 900 000 đồng hiện nay có thể mua được bao nhiêu kg gạo như thế

Lời giải 1 :

Đáp án:

 45 kg gạo

Giải thích các bước giải:

 Giá bán 1kg gạo trước đây là:

                         900 000: 50 = 18 000 ( đồng )

 Giá bán 1kg gạo hiện nay là: 

                        18 000 + 2 000 = 20 000 ( đồng )

 Với 900 000 đồng hiện nay có thể mua được số kg gạo là:

                          900 000 : 20 000 = 45 ( kg )

Thảo luận

-- cảm ơn nha
-- cho hay nhất nhé
-- thank bạn nhìu tym tym
-- nhường

Lời giải 2 :

Đáp án+Giải thích các bước giải:

Trước kia , số tiền phải trả khi mua 1 kg gạo là 

900 000 : 50 = 18 000 ( đồng )

Hiện tại , số tiền phải trả khi mua 1 kg gạo là

18 000 + 2000 = 20 000 ( đồng )

Số kg gạo có thể mua được với 900 000 đồng là

900 000 : 20 000 = 45 ( kg gạo )

Đáp số : 45 kg gạo

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK