Đáp án:
45 kg gạo
Giải thích các bước giải:
Giá bán 1kg gạo trước đây là:
900 000: 50 = 18 000 ( đồng )
Giá bán 1kg gạo hiện nay là:
18 000 + 2 000 = 20 000 ( đồng )
Với 900 000 đồng hiện nay có thể mua được số kg gạo là:
900 000 : 20 000 = 45 ( kg )
Đáp án+Giải thích các bước giải:
Trước kia , số tiền phải trả khi mua 1 kg gạo là
900 000 : 50 = 18 000 ( đồng )
Hiện tại , số tiền phải trả khi mua 1 kg gạo là
18 000 + 2000 = 20 000 ( đồng )
Số kg gạo có thể mua được với 900 000 đồng là
900 000 : 20 000 = 45 ( kg gạo )
Đáp số : 45 kg gạo
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK