Đáp án + Giải thích các bước giải:
Nếu ta thay 9kg chanh loại I và 11 kg chanh loại II bằng 9kg chanh loại III và 11kg chanh loại III thì tổng số tiền bán được sẽ giảm đi là:
`1200 xx 9 + (1200 - 800) xx 11 = 15200` (đồng)
Vậy số tiền bán đi được chỉ còn lại là:
`69200 - 15200 = 54000` (đồng)
Tổng số chanh loại III bán lúc đó là:
`9 + 11 + 7 = 27` (kg)
Giá 1kg chanh loại III lúc đó là:
`54000 : 27 = 2000` (đồng)
Giá 1kg chanh loại I là :
`2000 + 1200 = 3200` (đồng)
Giá 1kg chanh loại II là:
`3200 - 800 = 2400` (đồng)
Đáp án:1000đ
Giải thích các bước giải:
11 kg chanh loại 1 hơn 11 kg chanh loại 2 là:
11x400=4400 đ
7kg chanh loại 1 hơn 7kg chanh loại 2 là:
7x600=4200 đ
Tổng 3 loại là:
11+9+7=27kg
Nếu mua 27kg chanh loại 1 giá tiền là:
34600+4400+4200=43200đ
1kg chanh loại 1 là:
43200:27=1600đ
1kg chanh loại 2 là:
1600-400=1200đ
1kg chanh loại 3 là:
1600-600=1000đ
dap so : 1000đ
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK