$#Leam$
`Bài` `2 :`
Vì mua 3kg gạo tẻ và 5kg gạo nếp hết 132000 đồng
⇒ Mua 6kg gạo tẻ và 10kg gạo nếp hết 264000 đồng ( nhân đôi hết lên )
⇒ 6kg gạo tẻ và 10kg gạo nếp - 6kg gạo tẻ và 7kg gạo nếp
= 264000 - 210000
= 54000 ( đồng )
⇒ 3kg gạo nếp có giá : 54000 ( đồng )
⇒ 1kg gạo nếp có giá :
54000 : 3 = 18000 ( đồng )
⇒ 5kg gạo nếp có giá :
18000 x 5 = 90000 ( đồng )
⇒ 1kg gạo tẻ có giá :
( 132000 - 90000 ) : 3 = 14000 ( đồng )
Đáp số : 1kg gạo nếp có giá 18000 đồng
1kg gạo tẻ có giá 14000 đồng
CHUCBANHOKTOT ^^
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Giá tiền mỗi kg gạo tẻ là:
(210 000-132 000):(6-3)=26 000(đồng)
Giá tiền mỗi kg gạo nếp là:
(132 000-3×26 000):5=10 800(đồng)
Đáp số:
Gạo tẻ: 26 000(đồng)
Gạo nếp: 10 800(đồng)
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK