Đáp án: 50km
Giải thích các bước giải:
đổi :90'=1,5h
quãng đường ô tô đi được trong 1,5h là:
s=v.t=40.1,5=60km
quãng đường xe ô tô còn cách đoạn đường xe đạp điện chạy là :
100-60=40km
quãng đường xe đạp điện cách đoạn đường ô tô đi là:
s=v.t=20.1,5=30km
Vì đoạn đường hai xe đi vuông góc với nhau nên ta có pt:
khoảng cách giữa hai xe sau 1,5h =$\sqrt{30^{2}+40^{2}} $ =50km(định lý pytago)
xin 5*+ hay
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 9 - Là năm cuối ở cấp trung học cơ sở, sắp phải bước vào một kì thi căng thẳng và sắp chia tay bạn bè, thầy cô và cả kì vọng của phụ huynh ngày càng lớn mang tên "Lên cấp 3". Thật là áp lực nhưng các em hãy cứ tự tin vào bản thân là sẻ vượt qua nhé!
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK