*Tóm tắt:
h = 120 cm
R = 2 cm
V = ?
*Lời giải:
Thể tích của bóng đèn là:
V = h . π . $R^{2}$ = 120 . 3,14 . 4 = 1507,2 cm3
$Khang$
Đây là bóng đèn huỳnh quang dạng hình trụ có:
+chiều dài là 120 cm tức chiều cao là 120 cm hay h=120cm
+bán kính là 2cm hay r=2cm
=> V= πr²h= π2².120= 480π (cm³)
Vậy thể tích của bóng đèn là 480π cm³
Chúc chủ tus học giỏi điểm cao nhé ^^
< mình có hình minh họa ạ>
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 9 - Là năm cuối ở cấp trung học cơ sở, sắp phải bước vào một kì thi căng thẳng và sắp chia tay bạn bè, thầy cô và cả kì vọng của phụ huynh ngày càng lớn mang tên "Lên cấp 3". Thật là áp lực nhưng các em hãy cứ tự tin vào bản thân là sẻ vượt qua nhé!
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK