Trang chủ Toán Học Lớp 7 Mẹ của An mang một số tiền vào siêu thị...

Mẹ của An mang một số tiền vào siêu thị để mua hoa quả và nhẩm tính rằng với số tiền trên có thể mua được 3kg lê, hoặc 4kg nho, hoặc 5kg táo. Tính giá tiền của

Câu hỏi :

Mẹ của An mang một số tiền vào siêu thị để mua hoa quả và nhẩm tính rằng với số tiền trên có thể mua được 3kg lê, hoặc 4kg nho, hoặc 5kg táo. Tính giá tiền của 1 kg nho, biết 4kg nho đắt hơn 3kg táo là 240.000 đồng.

Lời giải 1 :

Gửi ạ.

𝒯ı̀𝓃𝒽 𝒽ı̀𝓃𝒽 𝒹𝒾̣𝒸𝒽 đ𝒶𝓃𝒹𝒾ℯ̂̃𝓃 𝒷𝒾ℯ̂́𝓃 𝓅𝒽𝓊̛́𝒸 𝓉𝒶̣𝓅 𝓂𝓃𝒷𝒶̣𝓃 𝓉𝓊𝒶̂𝓃 𝓉𝒽𝓊̉ 𝓉𝒽ℯℴ 𝓆𝓊𝓎 đ𝒾̣𝓃𝒽 𝒸𝓊̉𝒶 𝒸𝒽𝒾́𝓃𝒽 𝓅𝒽𝓊̉ <3

Chúc bạn một ngày tốt lành nhaaa

Don't copy pls !! From: @tuannguyen514

Xin hay nhất + 5 sao + cảm ơn ạ :3

 

image

Thảo luận

Lời giải 2 :

Đáp án:

 * Lưu ý:

- bài toán này có nhiều cách giải khác nhau nên bạn có thể tham khảo và chọn ra cách giải hay nhất!!

HỌC TỐT NHA^^

image

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 7

Lớp 7 - Năm thứ hai ở cấp trung học cơ sở, một cuồng quay mới lại đến vẫn bước tiếp trên đường đời học sinh. Học tập vẫn là nhiệm vụ chính!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK