Trang chủ Toán Học Lớp 4 Mua một gói bánh hết 15.000 đồng , mua một...

Mua một gói bánh hết 15.000 đồng , mua một cái kẹo hết 10 000 đồng . Mẹ mua hai gói bánh và ba gói kẹo hết tiền là : câu hỏi 4877959 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

Mua một gói bánh hết 15.000 đồng , mua một cái kẹo hết 10 000 đồng . Mẹ mua hai gói bánh và ba gói kẹo hết tiền là :

Lời giải 1 :

Answer:

Số tiền mẹ mua hết là:

   $2\times 15000 + 3\times 10000 = 30000 + 30000 = 60000$ (đồng)

          Đáp số: $60000$ đồng

Thảo luận

-- Cảm ơn nha

Lời giải 2 :

Số tiền để mua `2` gói bánh là `:`

`15000 xx 2 = 30000 (` đồng `)`

Số tiền để mua `3` gói kẹo là `:`

`10000 xx 3 = 30000 (` đồng `)`

Số tiền để mua `2` gói bánh và `3` gói kẹo là `:`

`30000 + 30000 = 60000` `(` đồng `)`

Đáp số `: 60000` đồng

 

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK