Trang chủ Toán Học Lớp 5 Mua 15kg gạo tẻ hết 255000 đồng. Hỏi Mua 3...

Mua 15kg gạo tẻ hết 255000 đồng. Hỏi Mua 3 yến gạo cùng loại hết bao nhiêu tiền câu hỏi 1913689 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

Mua 15kg gạo tẻ hết 255000 đồng. Hỏi Mua 3 yến gạo cùng loại hết bao nhiêu tiền

Lời giải 1 :

Đáp án:

Mik gửi

 

Giải thích các bước giải:

 

image

Thảo luận

-- :D
-- Địa chỉ: https://hoidap247.com/cau-hoi/1917670 Tối ms tổ chức-,-
-- Tối nay sợ bận á
-- Bận thì khỏi dự:v
-- Mak đừng ghép cái hình ngt vô nữa:Đ
-- hehe
-- Bận thì khỏi dự:v Uk:vv
-- ::))

Lời giải 2 :

Đổi 3 yến = 30 kg gạo

30 kg gấp 15kg số lần là:

30:15=2(lần)

Mua 3 yến gạo hết số tiền là:

255000*2=510000(đồng)

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 5

Lớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK