Giá của `3` ki-lô-gam gạo tẻ và `2` ki-lô-gam gạo nếp là `:`
`210000 - 132000 = 78000` (đồng)
Giá của `2` ki-lô-gam gạo nếp là `:`
`132000 - 78000 = 54000` (đồng)
Giá của `1` ki-lô-gam gạo nếp là `:`
`54000 : 2 = 27000` (đồng)
Giá của `3` ki-lô-gam gạo tẻ là `:`
`78000 - 54000 = 24000` (đồng)\
Giá của `1` ki-lô-gam gạo tẻ là `:`
`24000 : 3 = 8000` (đồng)
Đáp số `:` Gạo nếp `: 27000` đồng `;` Gạo tẻ `: 8000` đồng
`#HPHG`
Mua `6kg` gạo tẻ và `10kg` gạo nếp hết :
`132 000 xx 2 = 264 000` ( đồng )
Giá `3kg` gạo nếp là :
`264 000 - 210 000 = 54 000` ( đồng )
Giá `1kg` gạo nếp là :
`54000 : 3 = 18 000` ( đồng )
Giá `3kg` gạo tẻ là :
`132 000 - 18 000 xx 5 = 42 000` ( đồng )
Giá `1kg` gạo tẻ là :
`42000 : 3 = 14000` ( đồng )
Đáp số : `18000` đồng `1kg` gạo nếp ; `14000` đồng `1kg` gạo tẻ
`#dtkc`
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK