Trang chủ Toán Học Lớp 3 mỗi hộp bánh giá 12 500 đồng , mỗi hộp...

mỗi hộp bánh giá 12 500 đồng , mỗi hộp kẹo giá 17 500 đồng.Hỏi Lan mua 3 hộp bánh và 1 hộp kẹo thì phải trả người bán hàng bao nhiêu tiền . giúp với ạ

Câu hỏi :

mỗi hộp bánh giá 12 500 đồng , mỗi hộp kẹo giá 17 500 đồng.Hỏi Lan mua 3 hộp bánh và 1 hộp kẹo thì phải trả người bán hàng bao nhiêu tiền . giúp với ạ

Lời giải 1 :

Ba hộp bánh giá :

`12500xx3=37500(đồng)`

Lan phải trả người bán hàng số tiền là : 

`37500+17500=55000(đồng)`

Đáp số : `55000 đồng.`

`#Sal_tSea`

 

Thảo luận

Lời giải 2 :

Số tiền Lan mua bánh là:

     `12 500 xx 3 = 37 500` ( đồng )

Số tiền Lan phải trả người bán hành là:

      `37 500 + 17 500 = 55 000` ( đồng )

            Đáp số: `55 000` đồng

 

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 3

Lớp 3 - Năm thứ ba ở cấp tiểu học, áp lực hoc tập dần hình thành nhưng vẫn tuổi ăn, tuổi chơi nên các em cân đối học và chơi hợp lý nhé.

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK