Trang chủ Toán Học Lớp 8 Để chế biến cà phê cho hợp khẩu vị của...

Để chế biến cà phê cho hợp khẩu vị của khách, anh Nam trộn -kg cà phê Đăk Lăk với 4 2kg †kg cà phê Lâm Đồng. Nếu giá cà phê Đăk Lăk là 42000 đ/kg và giá cà

Câu hỏi :

Ngày mai mình thi rồi giúp mình vs cảm ơn nhiều ạ

image

Lời giải 1 :

Đáp án+Giải thích các bước giải:

-Giá 1kg cà phê Dak lac là:
42000.3/4= 31500(đồng)
-Giá 1kg cà phê Lâm Đồng là
40000.3/4=30000(đồng)
-Giá cà phê hôn hợp của mỗi ki-lô-gam là
31500+30000=61500(đồng)

Thảo luận

Lời giải 2 :

`Parkchaeyoung`

Giá `1kg` cà phê Đăk Lăk là:

`42000. 3/4=31500` (đồng)

Giá `1kg` cà phê Lâm Đồng là:

`40000. 3/4=30000` (đồng)

Giá cà phê hỗn hợp của mỗi `kg` là:

`31500+30000=61500` (đồng)

Đáp số: ......... 

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 8

Lớp 8 - Năm thứ ba ở cấp trung học cơ sở, học tập bắt đầu nặng dần, sang năm lại là năm cuối cấp áp lực lớn dần nhưng các em vẫn phải chú ý sức khỏe nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK