Trang chủ Toán Học Lớp 5 giá tiền 2kg nho hơn 3kg táo là 80 000...

giá tiền 2kg nho hơn 3kg táo là 80 000 đồng . giá tiền 2kg nho và 3kg táo là 320 000 đồng . tính giá tiền 1 kg mỗi loại câu hỏi 4566254 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

giá tiền 2kg nho hơn 3kg táo là 80 000 đồng . giá tiền 2kg nho và 3kg táo là 320 000 đồng . tính giá tiền 1 kg mỗi loại

Lời giải 1 :

Đáp án:

 

Giải thích các bước giải:

 số tiền mua nho là :( 320 000 + 80000 ) : 2 = 200 000 ( đ)

số tiền mua táo là : 320 000 - 200 000 = 120 000 ( đ)

giá 1kg táo là: 200 000 : 2 = 100 000 (đ)

giá 1 kg nho là: 120 000 : 3 = 40 000 (đ)

xin hay nhất

Thảo luận

Lời giải 2 :

Lời giải:

Giá tiền `2kg` nho là:

     `(320000+80000):2=200000` (đồng)

Giá tiền `3kg` táo là:

     `200000-80000=120000` (đồng)

Giá tiền `1kg` nho là:

     `200000:2=100000` (đồng)

Giá tiền `1kg` táo là:

     `120000:3=40000` (đồng)

          Đáp số: Nho: `100000` đồng

                       : Táo `40000` đồng

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 5

Lớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK