Đáp án: Bài 4 K = 43 ,N=100
A) Xác suất thực nghiêm của sự kiện Bình lấy được quả bóng màu xanh
k/n = 43/100 = 0,43 ( hay 43 %)
B) Số lần quả bóng lấy ra kh phải màu
k =78 , n =100
Xác suất thực nghiệm của quả bóng dc lấy ra kh phải là màu đỏ
k/n= 78/100=0,78 (hay 78%)
Bài 4 K= 43, n= 100
a) Xác suất thực nghiêm của sự kiện bình lấy được quả bóng màu xanh
`k/n` = `43/100` = 0,43 (hay 43%)
b) Số lần quả bóng lấy ra không phải màu
100 - 22 = 78 (lần)
k= 78 ; n= 100
Xác suất thực nghiệm của quả bóng được lấy ra không là màu đỏ
`k/n` = `78/100` = 0,78 (hay `78^0`k)
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 6 - Là năm đầu tiên của cấp trung học cơ sở. Được sống lại những khỉ niệm như ngày nào còn lần đầu đến lớp 1, được quen bạn mới, ngôi trường mới, một tương lai mới!
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK