Trang chủ Toán Học Lớp 4 Có ai hông? Giúp tớ vớiiiii câu hỏi 4510282 -...

Có ai hông? Giúp tớ vớiiiii câu hỏi 4510282 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

Có ai hông? Giúp tớ vớiiiii

image

Lời giải 1 :

Đáp án:

Vì giá tiền 5kg gạo tẻ = giá tiền 3kg

gạo nếp nên giá tiền 20kg gạo tẻ = giá tiền của 12kg gạo tẻ.

Do đó giá tiền của 20kg gạo tẻ + giá tiền 12kg gạo nếp = giá tiền 24kg gạo nếp và bằng 480 000 đồng

Giá tiền mua 1 kg gạo nếp là

480 000 : 24 = 20 000 (đồng)

Giá tiền mua 1 kg gạo tẻ là: 20 000 x 3 : 5 = 12 000 (đồng)

Mua 15kg gạo tẻ và 8 kg gạo nếp hết số tiền là:

12 000 x 15 + 20 00 x 8 = 340000 ( đồng )

           bài 4]

. Số học sinh ở ngoài lớp chiếm số phần học sinh cả lớp là:

1 : (1 + 5) = 1/6 (tổng số học sinh)

Sau khi 2 em vào lớp, số học sinh ở ngoài lớp chiếm số phần số học sinh của cả lớp là:

1 : (1 + 7) = 1/8 (số học sinh cả lớp)

2 học sinh chiếm số phần số học sinh cả lớp là:

1/6 - 1/8 = 1/24 (học sinh cả lớp)

Số học sinh của lớp đó là: 2 : 1/24 = 48 (học sinh)

  tự ghi đáp số 

 `Bố Già Râu Trắng`

Thảo luận

-- nhóm mình chất lượng hơn
-- biết
-- nhưng cái nhs tôi ở là nhóm của tôi tạo
-- à thế à
-- bạn nên tuyênt thêm thành viên ik
-- ko nên
-- những ai ở nhs tôi tôi sẽ luôn ghi nhớ
-- tại sao

Lời giải 2 :

$#lethiaithao065$

Bài `3`

Vì giá tiền `5kg` gạo tẻ = giá tiền `3kg` gạo nếp nên giá tiền `20kg` gạo tẻ = giá tiền của `12kg` gạo tẻ.

Do đó giá tiền của `20kg` gạo tẻ + giá tiền `12kg` gạo nếp = giá tiền `24kg` gạo nếp và bằng 480 000 đồng

Giá tiền mua `1kg` gạo nếp là

480 000 : 24 = 20 000 (đồng)

Giá tiền mua `1kg` gạo tẻ là: 20 000 x 3 : 5 = 12 000 (đồng)

Mua `15kg` gạo tẻ và 8 kg gạo nếp hết số tiền là:

12 000 x 15 + 20 00 x 8 = 340000 ( đồng )

Bài `4`

. Số học sinh ở ngoài lớp chiếm số phần học sinh cả lớp là:

`1:(1+5)=1/6` (tổng số học sinh)

Sau khi 2 em vào lớp, số học sinh ở ngoài lớp chiếm số phần số học sinh của cả lớp là:

`1:(1+7)=1/8` (số học sinh cả lớp)

2 học sinh chiếm số phần số học sinh cả lớp là:

`1/6-1/8=1/24` (học sinh cả lớp)

Số học sinh của lớp đó là: `2:1/24`= 48 (học sinh)

 

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK