Trang chủ Toán Học Lớp 3 Mua 4kg đường phải trả 82 000 đồng.Hỏi mua 3kg...

Mua 4kg đường phải trả 82 000 đồng.Hỏi mua 3kg đường phải trả bao nhiêu tiền câu hỏi 4499849 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

Mua 4kg đường phải trả 82 000 đồng.Hỏi mua 3kg đường phải trả bao nhiêu tiền

Lời giải 1 :

Đáp án: 

`61500` `đồng`

Giải thích các bước giải:

  Giá của `1kg` đường phải trả là:

          `82000` : `4` = `20500` (`đồng`)

  Giá của `3kg` đường phải trả là:

          `20500` x `3` = `61500` (`đồng`)

                              Đáp số: `61500` `đồng`

Thảo luận

-- xin câu trả lời hay nhất ạ!!

Lời giải 2 :

3 kg thì phải trả số tiền là :

82 000 : 4 x 3 = 61500 đồng

Đ/S : 61500 đồng

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 3

Lớp 3 - Năm thứ ba ở cấp tiểu học, áp lực hoc tập dần hình thành nhưng vẫn tuổi ăn, tuổi chơi nên các em cân đối học và chơi hợp lý nhé.

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK