Trang chủ Toán Học Lớp 5 làm thêm cho mik tóm tắt nữa ạ câu hỏi...

làm thêm cho mik tóm tắt nữa ạ câu hỏi 4374017 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

làm thêm cho mik tóm tắt nữa ạ

image

Lời giải 1 :

Người đó mua số kg gạo tẻ là:
1,5 x 5 = 7,5 ( kg)

Giá tiền 1kg gạo nếp là:

27 000 : 1,5= 18 000 ( đồng)

Gía tiền 1 kg gạo tẻ là:

18 000 x 2 : 3= 12 000 (đồng)

Số tiền người đó mua gạo tẻ là:

12 000 x 7,5= 90 000 (đồng)

Người đó mua gạo hết số tiền là:

27 000 + 90 000 = 117 000 (đồng)

Đ/s: 117 000 đồng

Thảo luận

Lời giải 2 :

toms tawts :

   1,5 kg gaoj neeps : 27000 ddoongf

    gaij ter gaaps 5 laanf luowngj gaoj neeps : 1 kg gaoj ter = 2/3 ddoongf 1 kg gaoj neeps

   hoir : mua gaoj heets bao nhieeu tieenf

soos kg gaoj ter laf :

    1,5 x  5 = 7,5 (kg)

soos tieenf mua 7,5 kg gaoj ter laf :

    27000 x 2/3 = 18000 (ddoongf)

mua gaoj heets soos tieenf laf :

    27000 + 18000 = 45000 (ddoongf)

                               dd/soos : 45000 ddoongf

 

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 5

Lớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK