@Chaunguyen
Bài làm :
Giá tiền 6 lọ mực đỏ và 4 lọ mực xanh là :
23000 x 2 = 46000 ( đồng )
Giá tiền 6 lọ mực đỏ và 9 lọ mực xanh là :
32000 x 3 = 96000 ( đồng )
Ta có : 6 mực đỏ + 9 mực xanh = 96000 đồng
_
6 mực đỏ + 4 mực xanh = 46000 đồng
_____________________________________________
5 mực xanh = 50000 đồng ( trừ theo vế )
Giá tiền 1 lọ mực xanh là :
50000 : 5 = 10000 ( đồng )
Giá tiền 1 lọ mực đỏ là :
( 23000 - 2 x 10000 ) : 3 = 1000 ( đồng )
Đáp số : Mực đỏ : 1000 đồng
Mực xanh : 10000 đồng
Mua 6 lọ mực đỏ và 4 lọ mực xanh mất số tiền là:
23 000x2=46 000(đồng)
Mua 6 lọ mực đỏ và 9 lọ mực xanh mất số tiền là:
32 000x3=96 000(đồng)
Mua 1 lọ mực xanh mất số tiền là:
(96 000-46 000):5=10 000(đồng)
Mua 1 lọ mực đỏ mất số tiền là:
23 000-(10 000x2):3=1 000(đồng)
Đáp số :1 lọ mực xanh:10 000 đồng
1 lọ mực đỏ:1 000 đồng
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK