Đáp án:
a. 220W là công suất của bếp khi bếp hoạt động bình thường. Để bếp hoạt động bình thường cần có một dòng điện có cường độ 100A đi qua. 100A là cường độ dòng điện định mức của bếp.
b.$R = 0,022\Omega $
c.$Q = 396000J$
Giải thích các bước giải:
a. 220W là công suất của bếp khi bếp hoạt động bình thường. Để bếp hoạt động bình thường cần có một dòng điện có cường độ 100A đi qua. 100A là cường độ dòng điện định mức của bếp.
b. Điện trở của bếp là:
$R = \dfrac{P}{{{I^2}}} = \dfrac{{220}}{{{{100}^2}}} = 0,022\Omega $
c. Nhiệt lượng bếp tỏa ra khi sử dụng 30 phút ( 1800s ) là:
$Q = P.t = 220.1800 = 396000J$
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
a) Ý nghĩa:
Công suất của bếp điện đó là: 220W
Cường độ dòng điện để bếp điện hoạt động bình thường là:100A
b) Điện trở của bếp điện đó là:
P=$I^2$R=) R=$\dfrac{P}{I^2}$=$\dfrac{220}{10000}$=0,022(Ôm)
c) Đỏi: 30 phút=1800 giây
Nhiệt lượng của bếp đó là:
Q=$I^2$Rt=$100^2$.0,022.1800=396000(J)
CHÚC BẠN HỌC TỐT!
Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 9 - Là năm cuối ở cấp trung học cơ sở, sắp phải bước vào một kì thi căng thẳng và sắp chia tay bạn bè, thầy cô và cả kì vọng của phụ huynh ngày càng lớn mang tên "Lên cấp 3". Thật là áp lực nhưng các em hãy cứ tự tin vào bản thân là sẻ vượt qua nhé!
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK