Trang chủ Toán Học Lớp 4 d) 56 x 4 + 56 x 3 + 56...

d) 56 x 4 + 56 x 3 + 56 x 2 + 56. or kr-lo-gam gạo tẻ giá 4200 đồng, mỗi ki-lô-gam gạo nếp giá nhiều tiền ? (Giải bằng hai cách)

Câu hỏi :

nhanh nha :]] hai cách nha

image

Lời giải 1 :

cách 1 :

mua 3 ki-lô-gam gạo tẻ hết số tiền là :

4200 x 3 = 12600 ( đồng )

Mua 3 ki-lô-gam gạo nếp hết số tiền là :

7500 x 3 = 22500 ( đồng )

Mua tất cả 3 ki-lô-gam gạo tẻ, ki-lô-gam gạo nếp hết số tiền là :

12600 + 22500 = 35100 ( đồng )

đáp số 35100 đồng

cách 2 :

Mua tất cả 3 ki-lô-gam gạo tẻ, ki-lô-gam gạo nếp hết số tiền là :

( 4200 + 7500 ) x 3 = 35100 ( đồng )

đáp số : 35100 đồng

 

Thảo luận

Lời giải 2 :

Đáp án:

 

Giải thích các bước giải:

`C1`

Mua `3 kg` gạo tẻ và `3 kg` gạo nếp hết số tiền là:

   `4200 × 3 + 7500 × 3 = 35 100 (đồng)`

`C2`

Mua `3 kg` gạo tẻ và `3 kg` gạo nếp hết số tiền là:

   `(4200 + 7500) × 3 = 35 100 (đồng)`

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK