Đáp án:
Giải thích các bước giải:
`\color{blue}{\text{#Ẩn danh}}`
Số tiền đang có là:
`4500 × 20 = 90 000 (đồng)`
Giá `1 kg` gạo ngon là:
`4500 + 4500 = 9000 (đồng)`
Mẹ mua được số gạo ngon là:
`90 000 : 9000 = 10 (kg)`
Đáp số: `10kg` gạo ngon
Bạn Tham Khảo Nha:
Tổng số tiền mẹ mua gạo là:
4500 x 20 = 90 000 (Đồng)
1 kg gạo hết số tiền là:
4500 + 4500 = 9000 (Đồng)
Với số tiền của mẹ có thể mua được là:
90 000 : 9000 = 10 (Kg)
Đ/S:
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK