Trang chủ Toán Học Lớp 4 1 Tinh nhảm: a) 34 x 11 ; b) 11...

1 Tinh nhảm: a) 34 x 11 ; b) 11 x 95; 030 c) 82 x 11. 2 Tìm x : a) x: 11 = 25 ; b) x : 11 = 78. 3 Khối lớp Bốn xếp thành 17 hàng, mỗi hàng có 11 học sinh.

Câu hỏi :

Giúp mình giải 4 bài trong sách được hong

image

Lời giải 1 :

Bài 1 :
$\text{34  $\times$ 11 = 374}$
$\text{11  $\times$ 95 = 1045}$
$\text{82  $\times$ 11 = 902}$

Bài 2 :
a) $\text{x : 11 = 25}$
    $\text{x        = 25 $\times$ 11}$
    $\text{x        = 275}$

b) $\text{x : 11 = 78}$
    $\text{x        = 78 $\times$ 11}$
    $\text{x        = 858}$

Bài 3 : 
                    Giải
Khối lớp Bốn có số học sinh là :
      $\text{17 $\times$ 11 = 187}$ ( học sinh )
Khối lớp Năm có số học sinh là :
      $\text{15 $\times$ 11 = 165}$ ( học sinh )
Cả 2 khối có số học sinh là :
      $\text{187 + 165 = 352}$ ( học sinh )
                                  Đáp số : $\text{352}$ học sinh .

Bài 4 :
                     Giải
Ta có :
Phòng A có số người ngồi là : $\text{12 $\times$ 11 = 132}$ ( người )
Phòng B có số người ngồi là : $\text{14 $\times$ 9 = 126}$ ( người )
a) Sai . Vì phòng A nhiều hơn phòng B $\text{6}$ ( người )
b) Đúng.
c) Sai. Vì phòng A nhiều hơn phòng B
d) Sai vì phòng A có $\text{132}$ người còn phòng B chỉ có $\text{126}$ người.

#YN_Yuri

~ Chúc bạn học tốt nhé ~

 

Thảo luận

-- bn ơi giải bài 4 thôi mà
-- Giải 4 bài chứ không phải giải bài 4
-- Gải 4 bài
-- Giải 4 bài
-- vâng

Lời giải 2 :

$@Duy$

Bài 1 

34 × 11 = 374

11 × 95 = 1045

82 × 11 = 902

Bài 2

a) x : 11 = 25                                 b) x : 11 = 78

x = 25 x 11                                            x = 78 x 11 

x = 275                                                 x = 858

Bài 3

Số học sinh của khối lớp Bốn là:

11 x 17 = 187 (học sinh)

Số học sinh của khối lớp Năm là:

11 x 15 = 165 (học sinh)

Số học sinh của hai khối lớp là:

187 + 165 = 352 (học sinh)

                                         Đáp số: 352 học sinh

Bài 4

Hướng dẫn: Học sinh phải tính số người của từng phòng họp rồi so sánh sau đó xác định xem câu nào. Chẳng hạn:

Phòng họp A có số người là: 11 x 12 = 132 người

Phòng họp B có số người là: 9 x 14 = 126 người

Phòng họp A có nhiều hơn phòng họp B số người là: 132 – 126 = 6 người

Vậy câu b) đúng, a) sai; c) sai; d) sai

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK