Trang chủ Toán Học Lớp 4 Câu 9. Một cửa hàng buổi sáng bán 145kg gạo,...

Câu 9. Một cửa hàng buổi sáng bán 145kg gạo, buổi chiều bán 190kg gạo. Biết tổng số tiền thu được là 4.020.000 đồng. Tính giá tiền 1kg gạo đó.

Câu hỏi :

Cần đáp án thui

image

Lời giải 1 :

Đáp án + Giải thích các bước giải:

Câu `9`:

Giá tiền của 1kg gạo đó là:

`4020000 : (145 + 190) = 12000 (đồng)`

Đáp số: `12000 đồng.`

Thảo luận

Lời giải 2 :

Đáp án:

 12000 đồng

Giải thích các bước giải:

 Số kg gạo cả buổi sáng và buổi chiều bán được là:

        145 + 190 = 335( kg)

Giá tiền mỗi 1kg gạo là:

       4.020.000 : 335 = 12000( đồng)

               Đáp số: 12000 đồng

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Liên hệ hợp tác hoặc quảng cáo: gmail

Điều khoản dịch vụ

Copyright © 2021 HOCTAPSGK