Đổi 2 phút: 120 giây
Số dao động của con lắc này trong 2 phút là:
120*16=1920
Vậy số dao động của con lắc này trong 2 phút là 1920 dao động
Chúc bạn học tốt
Đáp án: 1920 lần
Giải thích các bước giải:
tần số là số lần thực hiện dao động trong 1giây
2phut =120 giây
> số giao động mà con lắc thực hiện trong 2 phút = 16. 120= 1920 lần
Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 7 - Năm thứ hai ở cấp trung học cơ sở, một cuồng quay mới lại đến vẫn bước tiếp trên đường đời học sinh. Học tập vẫn là nhiệm vụ chính!
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK