Đáp án:
tần số giao động của con lắc là 2Hz
Giải thích các bước giải:
ta có công thức: tần số(Hz) = số dao động / thời gian thực hiện giao động
dựa theo công thức trên, ta có: gọi a là tần số của con lắc
a = 20 / 10 = 2
=> a= Kết quả= 2Hz
Đáp án:
\(f = 2Hz\)
Giải thích các bước giải:
Tần số là số dao động toàn phần vật thực hiện trong 1 giây.
Bài cho trong 10 giây vật thực hiện được 20 dao động.
Vậy trong 1 giây vật thực hiện được \(\frac{{20}}{{10}} = 2\) dao động.
Vậy tần số dao động của con lắc là: \(f = 2Hz\)
Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 7 - Năm thứ hai ở cấp trung học cơ sở, một cuồng quay mới lại đến vẫn bước tiếp trên đường đời học sinh. Học tập vẫn là nhiệm vụ chính!
Nguồn : ADMIN :))Xem thêm tại https://loigiaisgk.com/cau-hoi or https://giaibtsgk.com/cau-hoi
Copyright © 2021 HOCTAPSGK